CHÀO MỪNG BẠN!

Vui lòng chọn "Đăng Nhập" nếu Bạn là Thành Viên.

Chọn "Đăng Ký" nếu Bạn chưa là Thành Viên.

Nếu Bạn chỉ dạo chơi thôi thì chọn mục còn lại.

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái và những bài học bổ ích với Diễn Đàn Lịch Sử!


Chào mừng Thành viên thứ 110 -tuan khanh- tham gia vào Diễn Đàn của chúng ta!
 
Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Duc Toan (673)
trongnguyen (104)
nguyenlinh (90)
xuanhoa20 (36)
nth999 (34)
673 Số bài - 58%
104 Số bài - 9%
90 Số bài - 8%
62 Số bài - 5%
50 Số bài - 4%
42 Số bài - 4%
36 Số bài - 3%
35 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%
34 Số bài - 3%

Share | 

 

 Về Thăm Xứ Huế

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
16.05.11 2:07

avatar
the thao

Thành viên

gaboi1

Thành viên

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Tổng số bài gửi : 5
Điểm Thi Lịch Sử : 16
Hệ Thống Chấm Điểm : 1
Birthday : 25/05/1990
Ngày Tham Gia : 16/05/2011
Tuổi : 27
Đến từ : Tiền Giang
Công Việc : sinh vien nam 3
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : the thao

Bài gửiTiêu đề: Về Thăm Xứ Huế

 
Ai về nhắn gửi câu này
Huế ơi tôi nhớ những ngày đã qua
Hương giang cảnh đẹp quê ta
Nước xanh in bóng người qua Tràng Tiền
Những cô gái Huế rất duyên
Che nghiêng nón lá xuống thuyền dạo chơi
Mây trời cảnh sắc tuyệt vời
Một lần đến đó suốt đời không quên
Ước gì vẫn mãi kề bên
Ngắm nhìn núi Ngự chênh vênh giữa đồi
Dù ai Nam Bắc xa xôi
Về thăm xứ Huế đôi lời sẻ chia
Bên kia có tiếng gọi đò
Gió đưa khúc nhạc câu hò rõ không
Này người lữ khách qua sông
Có hay Huế vẫn hằng mong đứng chờ.

[center]


Từ lâu mình có ao ước được đặt chân đến Huế. Đây là lần đầu tiên mình được ngắm nhìn vẻ đẹp thơ mộng và đầy chất trữ tình của Huế
trong chuyến đi thực tế. Mình đã ghi lại cảm xúc trong bài thơ này hi vọng được chia sẻ với tất cả các bạn. Chân thành cảm ơn!!!


Tôi tin hạnh phúc sẽ đến chỉ cần có niềm tin và không bao giờ từ bỏ sự nổ lực của bản thân


16.05.11 12:02

avatar
Ly cafe buổi sáng, con đường ngập nắng vàng...và tôi cũng yêu em

Quản Lý

pdthuan_ctu

Quản Lý

Xem lý lịch thành viên http://diendanlichsu.fairtopic.com
Nam
Tổng số bài gửi : 35
Điểm Thi Lịch Sử : 100056
Hệ Thống Chấm Điểm : 4
Birthday : 22/09/1987
Ngày Tham Gia : 20/04/2010
Tuổi : 30
Đến từ : Trường Đại học Cần Thơ
Công Việc : Giảng Viên Bộ môn Lịch Sử - Khoa Sư Phạm - Trường Đại Học Cần Thơ
Sở Trường/ Sở Thích Sở Trường/ Sở Thích : Ly cafe buổi sáng, con đường ngập nắng vàng...và tôi cũng yêu em

Bài gửiTiêu đề: Re: Về Thăm Xứ Huế

 
bài thơ hay! nhiều cảm xúc thật!
chia se với gaboi nhe
"về đất thần kinh thắm nghỉa tình
thăm em gái Huế, đắm mình Hương giang
cố đô muôn thưở thanh nhàn
đô thành vang bóng, tình người không tan"

 

Về Thăm Xứ Huế

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: GIAO LƯU - GIẢI TRÍ :: Thơ Hay-
Copyright ©2010 - 2012
Design by by Nguyen Duc Toan
Bản quyền by Nguyen Duc Toan
Nickname: nguyenductoan201188.
RSS RSS 2.0 XML MAP
Powered by phpBB Version 2.0 Lisenced
Copyright ©2010 - 2013
Lưu ý:Xem diễn đàn tốt nhất ở độ phân giải 1024x768 và sử dụng Fire Fox 3


Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a free blog